Khởi công xây dựng nhà nhân đạo tại xã Bằng Cả
Sáng ngày 18/9, Hội CTĐ TP Hạ Long phối hợp với Nhóm Từ thiện Quảng Ninh khởi công xây dựng nhà ở cho hộ ông Bàn Văn Lợi, thôn 3, xã Bằng Cả. Dự buổi lễ, có lãnh đạo Ban Dân vận Thành ủy; đại diện cấp ủy, chính quyền xã Bằng Cả.
Đại diện Nhóm Từ thiện Quảng Ninh cùng các ban ngành, đoàn thể trao tiền hỗ trợ và làm thủ tục khởi công nhà Nhân đạ
Gia đình ông Bàn Văn Lợi là gia đình dân tộc Dao, thuộc diện hộ nghèo, sức khỏe kém, phải sống trong căn nhà đã dột nát, xuống cấp, cuộc sống khó khăn nhiều năm. Được sự vận động, kết nối của Hội Chữ thập Đỏ Thành phố, gia đình đã được nhận số tiền hỗ trợ 50 triệu đồng của nhóm Từ thiện Quảng Ninh. Cùng với sự giúp đỡ của các đoàn thể, chính quyền địa phương và bà con thân thích, gia đình khởi công xây dựng căn nhà mới, cấp 4, rộng hơn 40m2. Dự kiến ngôi nhà nhân đạo sẽ được hoàn thành vào tháng 11/2020.
Đỗ Hương
Tin tức khác
- Phòng Cảnh sát giao thông, Công an tỉnh Quảng Ninh tổ chức tặng quà cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Bằng Cả
- LỄ TRAO TẶNG HUY HIỆU 30 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐẢNG VIÊN THUỘC ĐẢNG BỘ XÃ BẰNG CẢ
- Xã Bằng Cả phối hợp với Trưng Tâm công tác Xã hội tỉnh Quảng Ninh tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ năng phòng ngừa tội phạm mua bán người
- UBND xã Bằng Cả tổ chức ra mắt du lịch cộng đồng xã Bằng Cả và Chương trình giao lưu văn nghệ văn hóa dân tộc
- Thông báo